Sáng 13/9/2011, tại khách sạn Công đoàn, Tỉnh Đoàn Lâm Đồng phối hợp với báo Tuổi trẻ đã tổ chức lễ trao học bổng “Tiếp sức đến trường” cho gần 200 tân sinh viên của các tỉnh Tây Nguyên có hoàn cảnh khó khăn nhưng đạt kết quả cao trong kì thi Đại học năm học 2010-2011.
Trường THPT Chuyên Thăng Long có 5 học sinh được nhận sự hỗ trợ từ chương trình này với số tiền 5 triệu đồng/ 1 học sinh. Đây là những học sinh có hoàn cảnh khó khăn nhưng đã có rất nhiều cố gắng và đạt kết quả cao trong kì thi tuyển sinh Đại học 2011.
Học bổng “Tiếp sức đến trường” là sự hỗ trợ rất quý giá, giúp các em phần nào giảm bớt khó khăn để tiếp tục giấc mơ đến giảng đường đại học.
Danh sách các học sinh trường THPT Chuyên Thăng Long được nhận học bổng:
STT |
Học sinh |
Lớp (năm học 2010-2011) |
1 |
Dương Khôi Nguyên |
12 Lý 1 |
2 |
Trịnh Thanh Hà |
12 Hóa |
3 |
Phạm Thị Thu Hà |
12 Toán 2-Tin |
4 |
Nguyễn Thị Thanh Xuân |
12 Toán 2- Tin |
5 |
Nguyễn Đăng Sao Khuê |
12 Sinh |
Một số hình ảnh tại lễ trao học bổng: